![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/07/107103843_3018254941585899_7174722050084724009_n.jpg)
3 กรกฎาคม 2563 บุคลากรของวันเฮลท์มหิดลนครสวรรค์ได้ร่วมออกหน่วยปฏิบัติงานในโครงการปศุสัตว์ร่วมใจกำจัดภัยโรคพิษสุนัขบ้าเฉลิมพระเกียรติ ศาสตราจารย์ ดร. สมเด็จเจ้าฟ้าฯ กรมพระศรีสวางควัฒน วรขัติยราชนารี ณ เทศบาลตำบลทับกฤช อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ ซึ่งในกิจกรรมครั้งนี้มีประชาชนนำสุนัขและแมวเข้ามารับบริการวัคซีนและรับบริการทำหมันเป็นจำนวนมาก
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/07/106048976_3018255244919202_6251889311121294594_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/07/106789366_3018255054919221_3792289237274333800_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/07/107367990_3018255144919212_5294829084926291434_n.jpg)