![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/03-1024x769.jpg)
.
วันที่ 21-22 มิถุนายน 2566 ที่ผ่านมา นายสัตวแพทย์และเจ้าหน้าที่ประจำคลินิกสัตว์วันเฮลท์ มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตนครสวรรค์ ได้ออกปฏิบัติงาน “โครงการรณรงค์ป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566”
.
โครงการดังกล่าวเป็นการบูรณาการณ์ร่วมกันระหว่างบุคลากรขององค์การบริหารส่วนตำบลวัดไทรย์ และปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อควบคุมจำนวนสุนัขจรจัดในพื้นที่
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/10-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/09-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/08-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/07-225x300.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/05-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/04-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/02-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/01-300x225.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2023/08/06-300x225.jpg)