![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/05/96648875_2889948774416517_2611176082577031168_n-1024x800.jpg)
.
แม้จะทุลักทุเลเสียเล็กน้อยเนื่องจากสถานการณ์การระบาดของไวรัสโคโรน่าสายพันธุ์ใหม่ (COVID-19) แต่ในที่สุด #โครงการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้าครั้งที่43 ก็สำเร็จลุล่วงลงได้ หลังจากได้ทยอยนัดผู้ลงชื่อเข้าร่วมโครงการฯ เข้ามารับบริการตามแนวทางเว้นระยะห่างทางสังคม
.
ในกิจกรรมครั้งนี้มีสุนัขและแมวได้รับบริการทำหมันทั้งสิ้น 25 ตัว ทำให้ถึงตอนนี้มีสุนัขและแมวได้รับการทำหมันผ่านโครงการดังกล่าวรวมทั้งสิ้น 868 ตัวด้วยกัน
.
และเมื่อสถานการณ์การระบาดของ COVID-19 คลี่คลายลง ทางเราจะเปิดให้ลงชื่อเข้าร่วมโครงการได้อีกครั้ง สามารถติดตามข่าวสารได้ทางเพจ หรือโทรสอบถามได้ที่ 086 473 0257 (คุณเต้)
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/05/96813307_2889948597749868_51507743189630976_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2020/05/96844282_2889948484416546_2105067921079271424_n.jpg)