![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/03/01.jpg)
13 มีนาคม 2562 – วันเฮลท์มหิดลนครสวรรค์ร่วมออกหน่วย ณ วัดไทรเหนือ กับสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์และองค์กรปกครองท้องถิ่นในโครงการ Kick off ที่มีวัตถุประสงค์เพื่อควบคุมป้องกันโรคพิษสุนัขบ้า โดยการให้บริการทำวัคซีนป้องกันโรคพิษสุนัขบ้าและทำหมันสุนัขและแมวให้แก่ประชาชนในพื้นที่โดยไม่คิดค่าใช้จ่าย
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/03/02.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/03/03.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/03/04.jpg)