![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/04/04-1024x745.jpg)
.
27 เมษายน 2562 – ก้าวเข้าสู่ปีที่ 6 กับโครงการสร้างพื้นที่ปลอดโรคพิษสุนัขบ้า ด้วยการควบคุมและจัดการประชากรสุนัขและแมวด้วยการทำหมัน ภายใต้ความร่วมมือกับคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล และสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ ที่ได้ดำเนินการร่วมกันจนถึงครั้งที่ 37 และถึงตอนนี้นับตั้งแต่ได้เริ่มโครงการฯมา มีสุนัขและแมวได้รับการทำหมันไปแล้วทั้งสิ้น 734 ตัว
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/04/58443865_2134837579927644_3072844354902032384_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/04/58460940_2134837566594312_2189912792398561280_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/04/58589427_2134837489927653_1370468431442214912_n.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/04/58842402_2134837516594317_4401580311410900992_n.jpg)