![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/01.jpg)
.
15 สิงหาคม 2562 เจ้าหน้าที่ของคลินิกสัตว์วันเฮลท์ มหาวิทยาลัยมหิดล วิทยาเขตนครสวรรค์ ร่วมออกหน่วยให้บริการทำหมันสุนัขและแมวกับสำนักงานปศุสัตว์จังหวัดนครสวรรค์ ในกิจกรรมจังหวัดเคลื่อนที่ ซึ่งในครั้งนี้ได้จัดขึ้นที่วัดบางมะฝ่อ อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ โดยมีประชาชนนำสุนัขและแมวมารับบริการกว่า 50 ตัว
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/02.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/03.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/04.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/05.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/06.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/07.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/08.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/09.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/08/10.jpg)