![](https://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/01.jpg)
.
#วันเฮลท์มหิดลนครสวรรค์ ได้ร่วมกับ #ศูนย์เฝ้าระวังและติดตามโรคจากสัตว์ป่าสัตว์ต่างถิ่นและสัตว์อพยพ คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดล ลงพื้นที่ชุมชนเขาทองเก็บตัวอย่างเพื่อสำรวจและเฝ้าระวังการเกิดโรคในสุนัขและแมว ตลอดจนสัตว์ปีก นอกจากนี้ยังได้บริการฉีดวัคซีนและถ่ายพยาธิให้แก่สุนัขและแมวในชุมชนโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายอีกด้วย
.
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/02.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/03.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/04.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/05.jpg)
![](http://na.mahidol.ac.th/ohc/wp-content/uploads/2019/12/06.jpg)